SONG OF THE WEEK: Tujiangalie

The song by Sauti Sol and Nyashinski Tujiangalie is so deep,  lyrical and tells the Kenyan story in a fascinating way. The political and social injustices are coined and waxed in creative lyrical fashion that make the song a masterpiece. Indeed we need deeper reflections into issues surrounding us.

image

Here,  find some sense in the lyrics:

The Lyrics
Barua Toka Jaramogi na Kenyatta
Wanauliza kama Kenya kuko sawa
Nikawajibu Kenya tuko na disaster
Watoto wetu wanazidi kuzikana

Na Tom Mboya ameshika tama
Alituacha kama angali kijana
Je? angekuwa mambo
Yangekua sawa?
Ndivyo Aaivyopanga maulana
Deni mlizowacha bado tunalipa (tunalipa)
Na tumekopa zingine China
Tukajenga reli pia barabara
Zilizobaki watu wakasanya

[Chorus]
So
Tujiangalie (Tujiangalie)
Tuko pabaya leo kuliko jana
Sikio la kufa halisikii dawa
Tuko kwa twitter tuna jibizana
Tujiangalie (Tujiangalie)
Tuko pabaya leo kuliko jana
Tusipo ziba ufa tuta jenga kuta
Tusake Zetu
Tungali vijana

[Verse 2]
Waumini kwa mathree na passie kwa bimmer
Kushoto fungu la kumi
Sadaka kulia
Ndio maana mbele ya kanisa mheshimiwa
Anakula sacramenti
Kabla ya raia
Siku za mwisho zime shawadia
Na revelation inatuambia
Hii generation inachoma picha
Ni generation yetu

[Verse 3]
Michuki alisema tufungeni mikanda
Ona leo twavuna tulicho panda
Kura zetu zilitugawanya
Makabila na pesa pia tulimanga
So when you make your bed oh
You lie on it ohh!
Usingizi gani tumelala?
Tutajua hatujui
Vision 2030 itabaki ni story

[Verse 4]
Mdosi aliniambia
Freedom never comes for free
We vote tribe, ama real cash, ask Boni
Tuna roho mahali hamwezi
Ita GSU plus doggy
World mzima twitter
kot ndio first body
Burn picha si ni waafrika
Black coffee (Annan)
I’m richer than my neighbor but we both in the slum
If the rich always win then
Why should the popular run?
Unless democracy ni word si usema
Only for fun

[Outro]
Tujiangalie (Tujiangalie)
Uh, na hii weekend tuko church
Tunauza sura kabisa
Post ya haga
Huenda poa sana na
Caption ya scripture
Kaa hiyo gospel
Pitisha bag ya sadaka kwa club

Tujiangalie (Tujiangalie)
Uh, traffic madrug ubuy ndai
Traffic mandai zinadrag
Ku admire mwizi amemake it
Story za shamba wamegrab
Mkono nahonga imevaa
Bracelet ya colors za flag
Yeah

Deep stuff,  Sauti Sol!! Good stuff….Tujiangalie, hatutaki Kuwait mavictims kwa hii disaster!

One Comment Add yours

  1. Lewis Wafula says:

    Can u enlighten me more on this?

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.